Yawancin sarrafa karafa yana ta hanyar sarrafa matsi, wanda ke lalata karfen da aka sarrafa (bill, ingot, da sauransu).Dangane da yanayin zafin aiki daban-daban na ƙarfe, ana iya raba shi zuwa aikin sanyi da aiki mai zafi.
Manyan hanyoyin sarrafa karfe sune:
Rolling: Hanyar sarrafa matsi wanda billet ɗin ƙarfe ke wucewa ta cikin nau'i-nau'i na jujjuyawar (sisu daban-daban), kuma sashin kayan yana raguwa kuma tsayin daka yana ƙaruwa saboda matsawa na rolls.Wannan ita ce hanyar samarwa da aka fi amfani da ita don samar da ƙarfe.An fi amfani dashi don Samar da bayanan martaba, faranti da bututu.Mai sanyi da zafi mai zafi.
Ƙirƙira: Hanyar aiki mai latsawa wanda ke amfani da ƙarfin tasiri mai jujjuya guduma ko matsi na latsa don canza sarari zuwa siffa da girman da muke buƙata.Gabaɗaya an raba shi zuwa ƙirƙira kyauta da mutuƙar ƙirƙira, galibi ana amfani da shi don kera manyan kayayyaki, billets da sauran kayan da ke da manyan sassa daban-daban.
Zane: Hanya ce ta aiki wanda aka zana billet ɗin ƙarfe na ƙarfe (fuskoki, bututu, samfura, da sauransu) ta cikin ramukan mutu don rage ɓangaren giciye da ƙara tsayi.Yawancin su ana amfani da su don aikin sanyi.
Extrusion: Hanya ce ta sarrafa ƙarfe da ake sanya ƙarfe a cikin rufaffiyar bututun extrusion, kuma ana matsa lamba a gefe ɗaya don fitar da ƙarfen daga ramin mutuwa da aka ƙayyade don samun samfurin da aka gama mai siffar da girmansa iri ɗaya.An fi amfani dashi don samar da kayan ƙarfe maras ƙarfe.
Lokacin aikawa: Jul-28-2022